- Ano ang presyo ng yunit?
- Piliin ang Mga Yunit
- Pagpapakita ng presyo
- Mga pagkakaiba sa kalidad
- Paano ito kinakalkula?
- Mga halimbawa
- Halimbawa 1
- Halimbawa 2
- Mga Sanggunian
Ang presyo ng yunit ng isang item ay ang gastos para sa isang solong yunit ng sukatan ng item, na ibinebenta nang mas malaki o mas kaunting dami kaysa sa indibidwal na yunit. Ang presyo ng isang tiyak na bilang ng mga yunit ng isang item ay nahahati sa bilang ng mga yunit upang mahanap ang presyo ng yunit ng item na iyon.
Ang mga yunit ay maaaring mga indibidwal na item, tulad ng cookies sa isang kahon, o maaari silang bigat ng dami, tulad ng gramo o kilo. Halimbawa, upang mahanap ang presyo ng yunit ng 12 ounces ng sopas na ang presyo ay $ 2.40, hatiin ang $ 2.40 ng 12 ounces upang makuha ang yunit ng presyo ng sopas, na magiging $ 0.20 bawat onsa.

Pinagmulan: pexels.com
Kadalasan beses, nais mong matukoy kung alin sa dalawang ibinigay na item ang isang "pinakamahusay na bilhin." Sa ganitong mga kaso, ang presyo ng yunit ng bawat item ay matatagpuan at pagkatapos ang kanilang mga presyo ng yunit ay inihambing. Ang item na may pinakamababang presyo ng yunit ay itinuturing na "pinakamahusay na pagbili."
Karaniwan itong nai-post sa istante sa ibaba ng produkto. Ipinapakita ng label ng istante ang kabuuang presyo ng item at ang presyo ng yunit para sa item ng pagkain.
Ano ang presyo ng yunit?
Ang presyo ng yunit ay tumutulong sa mga mamimili na ihambing ang mga presyo ng mga nakabalot na produkto kapag ang mga produktong iyon ay hindi ibinebenta sa pantay na dami. Maaari mong tingnan ang mga item sa istante ng isang pangkaraniwang supermarket at makikita mo na ang bawat isa ay ipinapakita sa isang partikular na presyo.
Gayunpaman, ang presyo na ito ay nalalapat sa buong pakete, na maaaring gawin itong mahirap na ihambing ang iba't ibang laki ng parehong mga produkto.
Ang presyo ng yunit ay nagsasabi sa mga mamimili kung magkano ang binabayaran nila para sa bawat yunit sa loob ng pakete, na binibigyan sila ng pagkakataong ihambing ang mga mansanas sa mansanas.
Piliin ang Mga Yunit
Ang yunit na pinili ng isang mangangalakal bilang batayan para sa presyo ng yunit ay depende sa kung paano ang produkto ay nakabalot at naibenta.
Kung ibebenta ng timbang, sinabi ng mga patnubay na ang mangangalakal ay maaaring gumamit ng gramo, kilograms, o 100g yunit.
Kung ibebenta ng dry volume, gumamit ng litro o 100ml unit. Kapag ibinebenta ng likidong dami, ginagamit ang mga quarts, galon, litro o 100ml unit.
Kung ibebenta sa pamamagitan ng lugar, tulad ng tela o damo, gumamit ng mga parisukat na pulgada, parisukat na paa, parisukat na metro, o square sentimetro.
Kung ang produkto ay ibinebenta ng bilang, ang yunit ay bawat indibidwal na item sa package.
Anuman ang mga yunit na pipiliin ng mangangalakal, ang mga presyo ay dapat ipakita sa mga pare-pareho na yunit para sa mga katulad na produkto. Ang isang tindahan ay hindi dapat mag-presyo ng orange juice sa mga galon, ngunit ang apple juice sa litro.
Pagpapakita ng presyo
Ang mga presyo ng yunit na mas malaki kaysa sa isang dolyar ay dapat makilala lamang sa pinakamalapit na pen. Halimbawa, ang isang 20-kilo na supot ng dog dog na nagbebenta ng $ 26.79 ay magkaroon ng isang display unit na presyo na $ 1.34 bawat kilo, kahit na ang aktwal na presyo bawat kilo ay $ 1.3395.
Para sa mga presyo ng yunit na mas mababa sa isang dolyar, pinapayagan ng mga alituntunin ang mga mangangalakal na ipakita ang mga presyo ng yunit sa pinakamalapit na peni o sa pinakamalapit na ikasampung bahagi ng isang sentimos. Ngunit alinman ang napili, dapat itong maging pare-pareho sa buong tindahan.
Mga pagkakaiba sa kalidad
Dapat itong isaalang-alang na ang setting ng mga presyo ng yunit ay hindi naghahanap upang isaalang-alang ang kalidad ng produkto. Ang mga branded na produkto ay madalas na mas mataas ang mga presyo ng yunit kaysa sa mga generic o mga tatak ng tindahan.
Ito ay ganap na hanggang sa bumibili upang magpasya kung ang pagkakaiba sa kalidad ay nagkakahalaga ng pagkakaiba sa presyo.
Paano ito kinakalkula?
Ang pormula ng matematika na ginamit upang makalkula ang presyo ng yunit ay ang mga sumusunod: Presyo ng yunit = Presyo ng presyo / dami.
Ang presyo ng yunit ay kung ano ang nagpapahintulot sa isang mamimili na malaman nang isang sulyap na siyang pinakamahusay na pagbili na gawin: kung ang isang 20 kilogram na supot ng dog dog na nagbebenta ng halagang $ 13.95, o isang bag na 15 kilogram na nagbebenta para sa $ 10.69.
Upang makuha ang presyo ng yunit, hatiin lamang ang presyo ng pakete sa bilang ng mga yunit na nilalaman nito.
Sa halimbawa sa itaas, ang 20 kilogram na bag na nagbebenta ng halagang $ 13.95 ay may yunit na presyo na 69.75 sentimos bawat kilo, habang ang 15 kilo na bag na nagbebenta para sa $ 10.69 ay may yunit na presyo na 71, 27 sentimo bawat kilo.
Bagaman mas mataas ang presyo ng 20 kilogram, ang 15 kilo ng pakete ay mas mahal sa bawat yunit.
Maaaring mai-save ang pera kapag inihambing mo ang gastos ng parehong pagkain sa mga lalagyan ng iba't ibang laki o iba't ibang mga tatak.
Mga halimbawa
Halimbawa 1
Gustung-gusto talaga ni Scott ang mga bar ng tsokolate at nais na makakuha ng pinakamahusay na posibleng pakikitungo sa kanila. Mas mabuti bang bumili siya ng tatlong bar para sa $ 2.25 o bawat isa para sa $ 0.79?
Upang gawin ni Scott ang pinakamahusay na desisyon sa pagpepresyo, para sa unang kaso, dapat niyang matukoy ang presyo ng isang tsokolate bar, na hinati ang kabuuang presyo ng $ 2.25 sa pagitan ng tatlong bar. $ 2.25 / 3 = $ 0.75.
Pinapayagan siya nitong ihambing ang dalawang mga presyo ng yunit, na ginagawang mas mura para sa Scott na bilhin ang tatlong mga bar ng tsokolate sa halagang $ 2.25. Ito ay dahil ang bawat isa ay nagkakahalaga ng $ 0.75 kumpara sa $ 0.79 na gugastos kung binili mo ito nang hiwalay.
Minsan ang mga pagkaing nakabalot sa laki ng "higante" o "pamilya" ay maaaring parang pinakamahusay na pagbili. Maaari mong isipin na ang pagbili ng isang malaking lalagyan ay hindi hihigit sa dalawa o tatlong mas maliit na pakete.
Gayunpaman, ang mga mas malalaking lalagyan ay hindi laging nagtatapos sa gastos mas mababa kaysa sa mas maliit. Mahalagang tingnan ang presyo ng yunit at ihambing ang presyo na ito.
Halimbawa 2
Kumakain si Becky ng cereal para sa agahan tuwing umaga. Mas mabuti bang bumili siya ng 550 gramo na kahon ng cereal para sa $ 2.50, o isang 1 kilogram box para sa $ 5.00?
Upang gawin ito, dapat mo munang kalkulahin ang presyo bawat gramo ng 550 gramo na kahon. Ginagawa ito sa pamamagitan ng paghati sa presyo ng kahon sa pamamagitan ng 550, salamat sa isang simpleng patakaran ng tatlo.
Ang presyo ng isang gramo ng cereal para sa pagpipilian sa unang kahon ay pagkatapos: $ 2.50 / 550grs. = $ 0.004545.
Ang presyo bawat gramo ng 1 kilogram (1000 gramo) na kahon ay pagkatapos ay kinakalkula, muling nag-aaplay ng isang patakaran ng tatlo.
Ang presyo ng isang gramo ng cereal para sa ikalawang pagpipilian sa kahon ay magiging: $ 5.00 / 1000grs. = $ 0.005.
Sa pamamagitan ng pagkalkula ng presyo bawat gramo ng bawat kahon ng cereal, napagtanto ni Becky na ito ay isang mas mahusay na pakikitungo para sa kanya na bumili ng 550 gramo na kahon.
Mga Sanggunian
- Cam Merritt (2019). Paano Gumagana ang Pagpepresyo ng Unit? Maliit na Negosyo - Chron.com. Kinuha mula sa: smallbusiness.chron.com.
- Pamantasan ng Massachusetts (2019). Presyo ng isang piraso. Kinuha mula sa: umass.edu.
- Pamantasan ng Alberta (2019). Presyo ng isang piraso. Kinuha mula sa: sites.ualberta.ca.
- Tutorialspoint (2019). Paghahanap ng isang Presyo ng Yunit. Kinuha mula sa: tutorialspoint.com.
- Wiki Paano (2019). Paano Makalkula at Ihambing ang Mga Presyo ng Yunit sa Tindahan. Kinuha mula sa: wikihow.com.
